ผู้เขียนหัวข้อ: อดีตที่เป็นบทเรียน กับชีวิตกลางคืน ที่ทำให้ผมเกือบตาย  (อ่าน 205115 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตัว[D]sakay12<< AnGLe In ThE DaRk NiGhT >>

• CLV Angel
  • สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ~.~ก้อกรูขี้มาววอ่า~.~
 xxmsn-cry  ซึ่งจังเรยค่ะ

เศร้า !!!! อ่านแร้วน้ามตาซึมเรยค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ มาต่อไวไว
^_^  น่าตาดี มีการศึกษา ไม่ใช่ของสะสมของใคร  ^_^

~ ขี้หึง... ขี้มาวว...เอาแต่จาย ~

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
" ขอบคุณมากสำหรับทุกสิ่งที่ นกมอบให้กับผู้ชายคนนี้  ผมจะเก็บนกไว้ในใจตลอดไป  จะตามฝันของตัวเอง  อย่างที่นกต้องการ  และจะเป็นคนที่รักนกตลอดไป "

xxmsn-cry

ประโยคนี้ ยังคงติดตรึงในหัวใจตลอดไป ตราบนานเท่านาน
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
ผมขอยกเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เศร้าสุดในศาลาแห่งนี้เลยอ่ะ xxmsn-cry
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
-*- ผมยืนมองดูควันที่ลอยออกจากปลายของปล่องเมน  แขกเริ่มทยอยกันกลับกันแล้ว

กบ  เสียงเรีกของแม่ผมเอง

กบ   แม่จะกลับหรือยังคับ

แม่   เดี๋ยวก็จะกลับแล้ว  แล้วกบจะนอนที่ไหนวันนี้

กบ   ผมคงกลับไปนอนที่หอก่อนคับ  แต่เด๋วผมแวะไปเอาเสื้อผ้าที่บ้านก่อน

แม่   แล้วมีเงินใช้หรือเปล่า

กบ   พอมีอยู่คับ  แม่ไม่ต้องห่วงนะคับ

-*- ผมอยู่ช่วยงาน  จนเสร็จหมดแล้วก็เตรีมตัวจะกลับ  ผมมองหาพิม  เอ พิมไปไหน ผมคิด

ในใจ   กบๆ 

พี่นิด  วันนี้จะกลับไปนอนที่ไหน

กบ     กลับไปนอนหอคับ แต่จะแว๊ะไปเอาเสื้อผ้าก่อนที่บ้านก่อนคับ

พี่นิด   งั้นเด๋วพี่ไปส่ง  จะได้เคียร์เรื่องค่าใช้จ่ายกันด้วย

กบ     ก็ได้คับพี่  แต่เด๋วผมหาพิมก่อนนะคับ

พี่นิด  พิมพี่ให้กลับไปแล้ว พอดีพี่ให้พิมแวะเข้าร้านไปเอากุญแจที่ช่าง

กบ     ครับพี่

-*-  ผมแวะไปเอาเสื้อผ้าที่บ้าน  แม่เป็นห่วงผมมาก  แต่พี่นิดบอกว่าจะคอยดูผมให้ แม่เลย

ดูสบายใจมากขึ้น   

พี่นิด  กบ  เด๋วไปหาอะไรกินกันก่อนก็แล้วกัน  พี่ยังไม่ได้กินอะไรมาเลย รู้สึกหิวแล้ว

กบ     แล้วแต่พี่นิดคับ 

-*-   พี่นิดพาผม  มากินข้าวในร้านอาหารแห่งนึง  บรรยากาศดีเลยทีเดียว  ถ้าจะแพงอยู่

พี่นิด   กบสั่งเลยนะ ตามสบายจะกินอะไรก็กิน  เห็นเหนื่อยมาหลายวันแล้ว

กบ     พี่นิดสั่งดีกว่าคับ ผมกินอะไรก็ได้ 

-*-   พี่นิดสั่งอาหารมา สาม-สี่อย่าง 

พี่นิด   กินเบียร์ไหมกบ

กบ      ไม่ดีกว่าคับ กลัวเมาคับ อีกอย่างผมก็ไม่ค่อยสบายด้วย

พี่นิด   สักแก้วแล้วกัน  กินเป็นเพื่อนพี่

กบ      งั้นก็ได้คับ

-*-   พี่นิดเรียกให้เด็กเสริฟ์มารินเบียร์ให้ผม 

พี่นิด   เออ ! อาทิตย์หน้าร้านเสร็จแล้ว  กบเตรีมตัวไปเล่นแทนหมูได้เลยนะ  พี่คุยกับหมูแล้ว

ส่วนเรื่องเงินเดือน พี่ให้เท่ากับหมู ถ้าไม่พอยังไงก็บอกพี่ก้แล้วกัน

กบ    โห  ผมว่ามันเยอะไปนะคับ  อีกอย่างผมก็ยังเล่นได้ไม่เท่าพี่หมู

พี่นิด  ไม่เป็นไรหรอก ไหนกบจะต้องมาเสียค่าเช่าห้องอีก

กบ    ขอบคุณมากนะคับพี่  เออ ผมเกือบลืม นี่เงินที่เหลือจากใส่ซองของพระคับ ผมส่งถงเงิน

คืนให้กับพี่นิด

พี่นิด  ยังเหลืออีกหรือ เอาเก็บไว้ใช้เหอะ ไม่ต้องเอามาคืน

กบ    ไม่เอาคับ เงินของพี่ แค่ค่าจัดงานศพให้นก พี่ก็หมดไปมากแล้ว

พี่นิด  เอาไปเหอะ  มันเป็นเงินของกบ  เงินก้อนนี้ แขกที่ร้านเค้ารวมกันมาช่วยงานนกไง

พี่หักเอาออกมาเป็นค่าใช้จ่ายหลักๆหมดแล้ว  เมื่อเช้าเลยเอาส่วนที่เหลือให้กบไป

-*-  ผมพูดอะไรไม่ถูก  เพราะเงินที่อยู่ในถุง มีอยู่อีกประมาณ 5 หมื่นกว่าบาทได้  สรุปว่า

พี่นิดแทบไม่ต้องออกเงินช่วยงานศพนกเลย เพราะแขกที่ร้านเค้าเอาเงินรวมมาช่วยงาน

ศพของนก

พี่นิด  อย่างไปคิดมาก เงินก้อนนี้ กบจะเอาไปทำอะไรก็แล้วแต่กบ  คิดว่าเป็นเงินของนก

อีกอย่างนกก็เป็นแฟนกบ  พี่คุยกับพวกแขกเค้าหมดแล้วก่อนที่จะเาอเงินก้อนนี้ให้กบ

กบ    ขอบคุณพี่นิดมากนะคับ  ยังไงกบจะไม่ลือพระคุณนี้เลยจริงๆ 

พี่นิด  คิดมาก  พี่ยังมีอะไรให้กบช่วยอีกเยอะ  พี่ไม่ยอมขาดทุนหรอก  เอาทั้งต้นทั้งดอกเลย

พี่นิดพูดพร้อมกับหัวเราะ

-*-   กว่าเราจะออกจากร้าน ก็จะสองทุ่มแล้ว พี่นิดขับรถมาส่งผมที่ห้อง  ผมก้าวลงมาจากรถ

พร้อมกับรูปของนก ที่ผมเอามาด้วย

กบ     ขับรถดีๆนะคับพี่

พี่นิด  จ้า พรุ่งนี้เจอกัน

-*-   ผมกำลังจะเดินขึ้นหอ แต่นึกถึงพิมขึ้นมา เลยเดินแวะไปที่ห้อง  ก๊อกๆๆ

พิมเปิดประตูออกมา

กบ     กลับมานานหรือยัง

พิม    นานแล้ว  กบเพิ่งมาถึงหรอ

กบ     อืม พอดีไปกินข้าวกับพี่นิดมา

พิม    ว้า เราหรือก็รอ กะว่าจะรอกินพร้อมกบ

กบ    กรรม  ผมไม่รู้จิงๆ เห็นพี่นกว่าให้พิมไปเอากุญแจอะไรที่ร้าน

พิม    อืม  ตอนแรกว่าจะกลับพร้อมกับกบ พอดีพี่นิดบอกว่าให้มาร้านก่อน เด๋วรับกบมาส่งเอง

กบ    แล้วตกลงนี่กินข้าวหรือยัง

พิม   ก็ยังนะซิ  จะหลอกทำไม

กบ    งั้นออกไปหาอะไรกินกัน  แต่กบฝากรู้นกไว้ก่อนนะ เด๋วจะกลับมาเอา

-*-  สรุปผมต้องพาพิมออกไปกินข้าวอีกรอบ  ผมกินไม่ได้แล้วไปนั่งคุยซะมากกว่า

ส่งพิมพี่ห้องเสร็จ ผมก็กลับมาถึงห้อง  ผมเอารูปของนกว่างไว้บนหัวเตียง  แล้ว

รีบอาบน้ำก่อนเลย  เพราะง่วงมาแล้ว  พรุ่งนี้ผมต้องไปที่วัดอีกที เพื่อไปเก็บกระดูกนก

-*-  ผมตื่นนอนแต่เช้าเลยวันนี้ ไม่ต้องมีใครมาเรียก   อาจเป็นเพราะผมได้นอนเต็มที่

เพราะตั้งแต่เกิดเรื่องนก ผมนอนคืนนึง ไม่เกิน 3 ชม.   ผมรีบอาบน้ำแต่งตัวเพราะ

ถ้าสายกว่านี้ รถจะติดเอาได้   แต่ว่าจะชวนพิมไปด้วยดีไหม

กบ   ผมลงมาเคาะประตูเรียกพิม 

พิม   อ้าวกบ  เข้ามาก่อนซิ

กบ    พิม  กบจะไปเก็บกระดูกของนก  พิมจะไปด้วยกันไหม  แต่ถ้าไม่ว่างก็ไม่เป็นไร

พิม    ก็ได้ รอเด๋วนะเปลี่ยนชุดก่อน

-*-   ผมนั่งแท็งซี่ ไปถึงวัดก็ 8 โมงกว่าแล้ว  ไปถึงเจอพี่สับปะเหร่อรออยู่แล้ว แกกำลัง

เตรียมเอาเถ้ากระดูกของนกออกมาจากเตา  ผมไปนิมนต์พระมาสวดทำพิธีตามประ

เพณี    ผมเอาเงินที่พี่นิดให้ผมมาส่วนหนึ่ง  บริจาคซื้อกำแพงให้นกไว้ 1 ช่อง เพื่อที่

จะเอาเถ้ากระดูกของนก ไปเก็บไว้ในนั้น  อีกส่วน 1 ผมว่าจะเอาไปลอยอังคาร

กบ     พิม เด๋วไปพระประแดงกัน

พิม     จะไปทำไม

กบ     กบจะเอากระดูกนกไปลอยอังคาร  พี่สับปะเหร่อแกบอกว่าให้ไปพระประแดง มันเป็น

ปากน้ำ  วิญญาณนกจะได้ไปสู่สุขติ

พิม      ตามใจจ๊ะ  ถ้านกมันเห็นมันคงมีความสุขนะ

-*-   ผมไปถึงสุมทรปราการ ตามที่รถแท็กซี่พาไป  แล้วเช่าเรือออกไปกลางปากแม่น้ำ

ผมกับพิม ช่วยกันแกะเถ้ากระดูกของนก ซึ่งห่ออยู่ในผ้าขาว  พอถึงกลางแม่น้ำเรือ

ก็จอด  ผมนำเถ้ากระดูกของนกลอยลงไปที่แม่น้ำ

กบ      พิม ต่อไปนี้นะ ผมจะตั้งใจทำงาน ขยันซ่อม  จะทำตามฝันของผม นกจะได้สบายใจ

พิม      จ้า  พิมก็จะเป็นกำลังใจให้อีกคนนะ

-*-   ผมกลับถึงหอก็เย็นแล้ว เพราะเราแวะเที่ยวฟามจรเข้ต่อ   รถเลี้ยวเข้ามาจอดที่หอ

ขณะที่ผมกำลังจะเดินขึ้นหอ  ก็มีเสียงคนเรีกผม  กบ

กบ       อ้าว สวัสดีคับพี่นิด  มานานหรือยังคับ

พี่นิด    สักพักแล้ว  แล้วกบไปไหนมา

กบ       ผมไปเก็บกระดูกนกมาคับ  เลยชวนพิมไปด้วย

พี่นิด     แล้วทำไมไม่บอกพี่ล่ะ  พี่จะได้ไปส่ง

กบ        ผมเกรงใจพี่อ่ะคับ  เห็นเหนื่อยมาหายวันแล้ว  เออ แล้วพี่นิดมีอะไรหรือเปล่าคับ

พี่นิด      ก้เปล่านะ พอดีผ่านมาธุระแถวนี้  พรุ่งนี้ว่างหรือเปล่าล่ะ

กบ       ช่วงนี้ก็ไม่ไปไหนคับ  แต่กะว่าจะไปดูคีย์บอร์ดสักหน่อยคับ ถ้าไม่แพงจะซื้อมาไว้ที่ห้อง

พี่นิด    งั้นเด๋วพรุ่งนี้พี่มารับแล้วกัน 

-*-     ผม งงๆ วันนี้พี่นิดมาแปลกๆ  ผมเดินไปส่งพิมที่ห้อง

กบ       ผมไปแล้วนะพิม  ไว้พรุ่งนี้เจอกัน

พิม       จ้า  ฝันดีนะ

-*-    ผมกลับเข้าห้อง  หยิบเทปที่ซื้อมาใหม่ พิมเป็นคนเลือกให้  ผมนอนฟังไปเรือยๆ

ผมมาสดุดหูที่เพลง ๆนึง ผมฟังจนจบแล้วถอยหลังฟังใหม่  มันทำให้ผมคิดถึงนกขึ้นมา

ถึงแม่ผมจะดูดีขึ้นเหมือนว่าผมจะทำใจได้แล้ว แต่ลึกๆผมก็ยังคิดถึงนกของผมตลอด

เวลา  ผมถอยหลังเทปเปิดกลับไปกลับมาฟังแต่เพลงนี้ จนผมเผลอหลับไป
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
Christina Aguilar คริสติน่า อากีล่าร์ หัวใจขอมา

ฟังกันนะคับ โดนใจผมมากในตอนนั้น
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
รอต่อนะคับ

ออฟไลน์ Tuvia

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • Can't help but wait
ขอบคุณมากครับ สำหรับการแบ่งปันเรื่องราว

จากวันนั้นถึงวันนี้ ไม่มีสิ่งใดจางหาย นอกจากตัวเธอ

• ชิว ชิว
-*-   เมื่อคืนผมหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้  ตื่นขึ้นมารู้สึกสบาบกว่าทุกๆวัน  เอ  ลงไปนั่งเล่นที่ห้องพิมดีกว่า 

ผมคิดในใจ  ผมเลยรีบอาบน้ำแต่งตัว    ก๊อกๆๆๆ   กรรม! ใครมาเคาะประตูแต่เช้าเลย  ผมรีบใส่เสื้อก่อนที่จะ

เดินไปเปิดประตู 

กบ     อ้าว! พิม

พิม    เพิ่มตื่นหรา

กบ    ตื่นนานแล้วเหมือนกัน  พอดีเพิ่งอาบน้ำเสร็จ  แล้วพิมมีธุระอะไรหรอ

พิม    จะมาชวนไปชื้อของใช้  ไม่รู้กบจะไปไหม

กบ     ก็ได้  เออ แต่ว่ากบนัดพี่นิดไว้  แต่ก็ไม่รู้อีกว่าพี่นิดจะมากี่โมง

พิม     งั้นกบรอพี่นิดที่นี่ดีกว่า  พิมไปเองก็ได้

กบ     ไม่เป็นไรมั้ง  ถ้ายังไงเราไปกันก่อน  แล้วรีบกลับมาน่าจะทัน

พิม     จะดีหรา

กบ     ไปๆ รีบๆเข้าเด๋วก็ไม่ทัน

-*-   ผมกับพิมกำลังเดินออกมาที่หน้าหอเพื่อเรียกรถ  เป็นจังหวะเดียวกันกับทีพี่นิดเลี้ยวรถเข้ามาพอดี

พี่นิด   อ้าว กบจะไปไหน

กบ      สวัสดีคับพี่  พอดีว่าจะไปซื้อของใช้คับ พอดีพี่มาก่อน

พี่นิด    งั้นก็ขึ้นรถไปด้วยกัน

-*-    พิมมองหน้าผม

พิม       งั้นพิมไปเองดีกว่า  พอดีจะรีบกลับห้องด้วย

กบ       อ้าว ไปด้วยกันก็ได้พิม

พี่นิด     นั่นซิ ไปด้วยกันแหละ

พิม        ไม่เป็นไรคะ พอดีพิมลืมของที่ห้องด้วย  จะกลับเข้าไปเอาก่อน

-*-     สรุปว่า ผมไปกับพี่นิดสองคน   

พี่นิด     กบจะไปดูคีย์บอร์ดที่ไหน

กบ        ว่าจะไปดูของมือสองแถวหลังกระทรวงคับ  ราคาไม่แพง

พี่นิด      พี่ว่าซื้อใหม่เลยดีกว่า  เราใช้เล่นเป็นอาชีพ

กบ         แต่มันแพงคับ  อีกอย่างผมก็ยังมีเงินไม่เยอะ

พี่นิด      งั้นไปดูก่อนแล้วกัน  ถ้าถูกใจยังไงค่อยว่ากันอีกที

-*-     พี่นิดพาผมไปที่ร้านขายเครื่องดนตรีแถวสะพานหัวช้าง  เลือกกันอยู่พักใหญ่

กบ        ไม่ไหวคับพี่  ตัวละต้อง 30,000 กว่า ผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น  ไว้ค่อยมาใหม่ดีกว่า

พี่นิด      เอาหยั่งงี้ พี่ออกเงินให้ก่อน แล้วพอกบทำงาน พี่ค่อยหักเงินเดือนเอา ดีไหม

กบ         แต่ผมเกรงใจพี่

พีนิด      ไม่ต้องเกรงใจ  ยังไงพี่ก็หักเงินกบ ตกลงเอาตัวนี้แน่นะ

-*-      เป็นอันว่าพี่นิดซื้อให้ผมก่อน แล้วค่อยไปหักเงินเดือนผมเอา  (ผมว่ามันก้ดีนะ)

พี่นิด      เด๋วพี่แว๊ะ  ชื้อของที่มาบุญครองก่อนนะ

กบ         ได้คับพี่

-*-      ผมกลับถึงหอก็บ่ายแล้ว 

กบ         แว๊ะขึ้นห้องก่อนไหมคับ

พี่นิด      ไว้วันหลังก็แล้วกัน พี่กลับก่อนนะ

กบ         ขับรถดีๆนะคับ

-*-      ผมเดินแบกกล่องคีย์บอร์ดจะเอาไปเก็บไว้บนห้อง แต่ผมตัดสินใจแว๊ะดูพิมก่อน

กุญแจไม่ได้ล็อกสายยู แสดงว่าอยู่  ก๊อก ๆ ๆ ๆ พิม กบเองนะ

พิม         กลับมาแล้วหรอ 

กบ          แล้วพิมกลับมานานหรือยัง

พิม          ยังไม่ได้ไป

กบ           อ้าว  โกรธกบหรือเปล่านี่

พิม          โกรธเรื่องอะไร  ?   

กบ           งั้นเด๋วออกไปกันต่อก็ได้  กบว่างยาวแล้ว

พิม           อืม เธอทำท่าคิด  ก็ได้  แต่กบต้องเป็นเจ้ามือเลี้ยงข้าวเย็นนะ

กบ           ได้เลย  งั้นเด๋วกบเอาของไปเก็บก่อน

-*-        ผมพาพิมอออกไปเดินเล่นแถวสยาม  แล้วแว๊ะหาข้าวเย็นกินกันแถวนั้น

พิม           กบจะกลับห้องเลยหรือเปล่า

กบ            แล้วแต่พิมนะ

พิม            งั้นดูหนังด้วยกันก่อนไหม

กบ            ขอโทษนะพิม  กบยังไม่อยากดู  (ผมยังทำใจไม่ได้เพราะผมดูหนังกับนกเป็นคนแรก)

พิม            ไม่เป็นไร งั้นก็กลับบ้านเลย

กบ             หง่า เอางี้ไหมไปหาเพลงฟังกันดีกว่า  ขอพักผ่อนสักวัน พรุ่งนี้ต้องเตรีมซ้อมแล้ว

ตกลงไหมพิม

พิม             ก็ได้  ตามใจกบแล้วกัน

-*-         เป็นอันว่าผมไปหาร้านนั่งฟังเพลงกัน  พิมเป็นคนคุยเก่งมากๆ หาเรื่องมาคุยได้ไม่มีหมด

พิม             เมาหรือยัง 

กบ              มึนๆแล้วเหมือนกัน   พิมล่ะเมาหรือยัง

พิม              ก็มึนๆนะ  แต่ไม่ถึงกับเมา  กบอยากกลับแล้วหรอ

กบ              เฉยๆนะ แล้วแต่พิม

พิม             งั้นไปออกกำลังกันดีไหม

กบ             ออกกำลังอะไรตอนนี้  จะสี่ทุ่มแล้ว

พิม            อืม  จะไปไหมล่ะ ถ้าไป เด๋วพิมจะพาไป

กบ             ตามใจ ไปก็ไป

-*-         สรุปเธอพาผมไปผับเฉยเลย ก็ดีคับไม่เหงาดี 

พิม             ออกไปเต้นกัน 

กบ             กรรม ผมเต้นไม่เป็น หัวเด้ดตินขาดยังไงก็ไม่เอา

-*-         พิมพยายามจะลากผมออกไป  แตผมไม่ยอมท่าเดียว ผมนั่งดูโต๊ะอื่นเต้นอยู่พักนึ่ง ดีเจก็เป็น

เพลงช้า

พิม             เพลงช้าแล้ว  ออกไปสโลกัน พูดไม่พูดเปล่ายังลากผมออกไปข้างๆโต๊ะอีก

มาเด๋วสอนให้....

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
1st  :dookdik13:

ลงต่อเนื่องมากๆครับ  :yoexp52
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
รอต่องับ

ออฟไลน์ Swensens Lover

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
  • แก้มแดงๆ จะไว้ใจได้ก่า
รู้สึกเหมือนกำลังจะเ้กิดศึกแย่งชิง  เจ้าชายกบ  :koyubi-diwa
เพิ่งรู้ว่าไอติม Swensens อร่อย(เมื่อมีเธอ)

คนแรก     สอนให้รู้จัก   โกรธและเกลียด

คนที่สอง  สอนให้รู้จัก    ไร้ซึ๋งบุญคุณ(กูเสือกเอง)

คนที่สาม  สอนให้รู้จัก    จงรักตนเองให้มากกว่ารักคนอื่น

ออฟไลน์ MonkeyDLuffy

• (^0^).V
ติดหนึบเลยแฮะผม...

เรื่องพิมนี่ยังไม่เท่าไหร่ พอเดาได้ แต่ผมว่าพี่นิดนี่ชักจะยังไง ๆ อยู่นะ... :dookdik21:

ออฟไลน์ kumu [ BlAcK dEvIl ]

• ไม่หล่อ แต่อร่อย
ติดตามอย่างต่อเนื่องนะคับ :Ont-hodsard
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดี่ยว'' เลว ''

ออฟไลน์ PheoniX (นกไฟ จากนี้ไปจนนิรันดร์ใจฉันมีเพียงเธอ)

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • หน่วยเก็บ คนหมดแรงเดิน
กระทู้ที่ 2 ครับ

ที่คนรักต้องกลายเป็น นางฟ้าตัวจริง

ดีใจแทน ท่าน Kobzapza

ที่คนที่ท่านรัก ได้เป็นนางฟ้าจริง ๆ น้อยคนมากครับ

ที่จะได้หัวใจ จากนางฟ้า และยิ่ง หัวใจที่มีความรัก บริสุทธิ์ แบบน้อง นก

ขอให้ นางฟ้า นก อยู่ในใจของท่าน kob ไปนานนะครับ

นี่แหละครับ หัวใจที่บริสุทธิ์ ของคน 2 คน

แต่ไม่อาจจะคู่กันได้

Keep Walking

You will never walk alone

ก้าวต่อไป เพราะคุณไม่ได้เดินเพียงคนเดียว
http://img37.imageshack.us/i/newphoenix2.jpg/

ออฟไลน์ ขำเนอะ

• CLV VIP Member
สงสัยเจ้าของกระทู้ต้องรุ่นราวคราวเดียวกับผมแน่เลย
Take what you can. Give nothing back.

ออฟไลน์ olanla

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ขอบคุณมากครับ

เหมือนดูหนังยาวๆเรื่องนึง แล้วได้ข้อคิด

ออฟไลน์ nongnong

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
ติดเลย ครับ น่าติดตามมากมาย

• ชิว ชิว
ขอบคุณนะคับทุกๆกำลังใจ

ขออาบน้ำก่อนนะคับ พอดีวันนี้งานเยอะมา  เชียงใหม่ตอนนี้หนาวมาก     :6:

เด๋วจะรีบมาต่อเลยคับ

• ชิว ชิว
-*-      แสงแดด ส่องเข้ามากับทบกับใบหน้าของผมที่กำลังหลับอยู่      ผมค่อยๆลืมตาขึ้นมาพยายาม

สลัดความง่วงให้ออกไปให้หมด  ผมลุกขึ้นแล้วหันไปมองรูปของนกที่ตั้งอยู่บนหัวเตียง  เวลาที่ผม

อยู่ในห้องนี้  นอนบนเตียง  เห็นสิ่งของต่างๆที่อยู่ในห้อง  มันทำให้ผมยังรู้สึกเหมือนกับว่านก ยังอยู่

กับผมตลอดเวลา   ผมจะหยิบจfหมายของนกที่เขียนถึงผมขึ้นมาอ่านทุกครั้งที่ผมคิดถึงนก   บางที

ผมก็ตั้งคำถามกับตัวเอง  ว่าผมจะลืมนกได้ไหม   ขณะที่ผมกำลังคิดอะไรไปเรื่อยเปื่อยนั้น  พิมก็มา

เคาะปะตูเรียกผม

กบ     เข้ามาก่อนสิ พิม    ผมเรียกพิมให้เข้ามาในห้อง 

พิม      เพิ่งตื่นหรอกบ

กบ     อืม!  นั่งคิดอะไรไปเรื่อยๆ

พิม     คิดถึงนกหรอ

กบ     ก็มีบ้างนะ  มันมาเป็นช่วงๆ   ว่าแต่เมื่อคืนนี้เมาไหม

พิม     นิดหน่อย  แล้วกบล่ะ

กบ     เมาเลย  อิอิ

-*-     เรานั่งคุยกันไปเรื่อยๆ  ผมรู้สึกว่าช่วงที่ผมอยู่กับพิม  มันทำให้ผมหายคิดถึงนกไปได้บ้าง

กบ     อาทิตย์หน้าร้านก็จะเปิดแล้ว  วันนี้ว่าจะต่อเพลงใหม่ๆซะหน่อย  หยุดไปหลายวัน

พิม     อยากให้ร้านเปิดเร็วๆ   ช่วงนี้เงินเริ่มหมด  เธอหัวเราะตาม

กบ     เออ  เทปที่พิมให้มา   กบขอยืมก่อนนะ   มีอยู่เพลงชอบมาก  จะแกะไปเล่นที่ร้าน

พิม     ยืมอะไรกัน  พิมซื้อมาให้กบฟังซะหน่อย  ว่าแต่กบชอบเพลงอะไร?

กบ     ชอบเพลงหัวใจขอมา  มันตรงกับชีวิตกบดี 

พิม     ว่าแล้วกบต้องชอบเพลงนี้  งั้นเด๋วพิมกลับก่อนนะ  จะออกไปซื้อของกินด้วย  กบจะเอาอะไร

หรือเปล่า

กบ     งั้นกบฝากซื้อข้าวเที่ยงเลยล่ะกัน  อะไรก็ได้ที่อร่อยๆ

พิม     แล้วอะไรล่ะที่มันอร่อยๆ

กบ     พิมว่าอะไรอร่อย  กบก็ว่าอร่อยแหละ

พิม     แหม!  ปากหวานอย่างนี้  ถึงว่า

กบ     ถึงว่าอะไร  บอกมาให้หมดนะ

-*-     ผมนั่งแกะเพลงใหม่   ตั้งใจว่าจะเอาไป เล่นในวันเปิดร้านใหม่   แล้วเสียงเคาะประตูก็ดังขึ้น

สงสัยพิมกลับมาแล้ว  ผมนึกในใจพร้อมกับเดินไปเปิดประตู

กบ     อ้าว!  สวัสดีคับพี่นิด  (มาได้ยังไงวะ ผมคิดในใจ)

พี่นิด     หวัดดีจ๊ะ  ทำอะไรอยู่

กบ     เปล่าๆ คับ  แล้วพี่นิดไปไหนมาคับ

พี่นิด     มาหากบไม่ได้หรอ  แล้วนี่จะไม่ชวนเข้าห้องหรือไง

กบ     ขอโทษคับ  ผมรีบเชิญพี่นิดให้เข้ามาในห้อง  อึดอัดหน่อยนะคับห้องมันแคบไปหน่อย

พี่นิด     พี่ว่าไม่หน่อยนะ   แล้วนี่กบทำอะไรอยู่

กบ     ผมนั่งแกะเพลงใหม่อยู่คับ  จะเอาไปเล่นตอนร้านเปิด

พี่นิด     ขยันจัง 

กบ     ว่าแต่พี่นิดมีธุระอะไรหรือเปล่าคับ

พี่นิด     ต้องมีธุระหรือ ถึงจะมาหากบได้

กบ     เปล่าคับ 

พี่นิด     พี่เอาของมาให้  อ่ะ

-*-     พี่นิดส่งถุงกระดาษให้ผม  ผมรับมาพร้อมกับเปิดมันดู

กบ     นี่มันอะไรกันอ่ะคับ

พี่นิด     พี่ให้กบเอาไว้ใช้

กบ     ผมรับไม่ได้หรอกคับพี่  มันแพงจะตาย  แล้วอีกอย่างผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้

พี่นิด     จำเป็นสิ  ออกมาเช่าหออยู่คนเดียว  เวลามีเรื่องอะไรจะได้โทรติดต่อกันได้ ส่วนค่าราย

เดือน  บิลจะไปเก็บที่บ้านพี่เอง

กบ     ไม่เอาดีกว่าคับ   แค่นี้ผมก็เกรงใจพี่จะแย่แล้ว  พี่ช่วยผมหลายเรื่องเลย

พี่นิด     ไม่เป็นไร พี่เต็มใจช่วย  แล้วอีกอย่างแม่กบก็ฝากพี่ดูแลกบด้วย  งั้นเดี๋ยวพี่กลับแล้ว มีอะไรก็

โทรไปหาพี่นะ

-*-     สรุปผมเลยต้องรับโทรศัพท์มือถือไว้   (สมัยก่อนไม่ต้องพูดถึงคับคนระดับผมไม่มีปัญญาใช้

แน่ๆ)  ผมเริ่มรู้สึกอึดอัด กับการที่พี่นิดเข้ามายุ่งกับชีวิตผม  ผมกลัวเป็นหนี้บุญคุณแก่จริงๆ พอพี่นิด

ออกไปได้สักพัก  พิมก็กลับมาพอดี

กบ     พิมซื้ออะไรมา 

พิม     ส้มตำไก่ย่างไง  อย่าบอกนะว่าไม่ชอบ  กบบอกเองนะว่าพิมชอบอะไรกบก็ชอบ

กบ     กรรม (ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่)   เออ พิม  เมื่อกี้พี่นิดมาที่นี่

พิม     หรอ  ไปไหนแล้วล่ะ

กบ     กลับไปแล้ว

พิม     แล้วพี่นิดมีธุระอะไรกับกบหรือเปล่า

กบ     พี่นิดเอาโทรศัพท์มาให้กบไว้ใช้

-*-     ผมสังเกตว่าสีหน้าของพิมเปลี่ยนไปทันที 

กบ     พิมมีอะไรหรือเปล่า

พิม    ให้พิมพูดตรงๆนะกบ  พิมว่าท่าทางพี่นิดอะไรกับกบแน่ๆ

กบ     คิดอะไร  พี่นิดเป็นเพื่อนกับพี่ของกบนะ  จะมาคิดยังไง

พิม     เชื่อซิ  พิมเป็นผู้หญิงด้วยกันดูออก

-*-     ผมเก็บมาคิดเลยคับ  เจอพิมพูดแบบนี้  ผมแทบจะเอของไปคืนพี่นิดเลย

พิม     เป็นอะไร  นั่งเงียบเลย   คิดมากน่า  มีคนรัก ดีกว่ามีคนเกียจนะ

กบ     รักแบบบี้ไม่ไหวนะพิม  รุ่นพี่เลย  (พิมกับผมหัวเราะกัน)

พิม     คิดมาก มากินส้มตำกัน

-*-     สรุปว่าวันนั้นผมก็เลยต้องกินส้มตำ เพราะดันไปปากไม่ดีคิดแล้วเศร้า

กบ     เออ พิม พรุ่งนี้กบจะไปหาแม่ พิมไปด้วยกันไหม

พิม     จะพาไปดูตัวหรา   เธอพูดแห่ยผม   แต่ไม่เอาดีกว่าเด๋วนกมันมาหลอกเอา

-*-      ผมหน้าซึมลงไปทันที ที่พิมพูดถึงนก   เพราะผมเคยคิดที่จะเอานกไปให้แม่ดู

พิม     ขอโทษนะกบ  พิมพูดเล่น

กบ     ไม่เป็นไร  แค่คิดถึงนกก็เท่านั้นเอง  เพราะกบเคยบอกกับนกว่าจะพาไปหาแม่

พิม     แล้วนึกยังไงถึงจะพาพิมไปบ้าน

-*-     เออ!  (แล้วเรานึกยังไงถึงจะพาพิมไปบ้าน) 

กบ     ก็หาเพื่อนคุยแก้เหงาอ่ะ

พิม     หา   คิดแค่นี้เองหรา  งั้นจ่ายค่าดื่มมาซะดีๆ

-*-     เรานั่งกินส้มตำกัน (ดูเหมือนพิมจะชอบมากนะ  แต่ผมไม่ต้องพูดถึง) เสร็จแล้ว

ผมก็นั่งต่อเพลงใหม่จนเสร็จ  ส่วนพิมนอนหลับอยู่บนพื้นข้างๆตัวผม  ผมว่านะ

ถ้าผมไม่เจอนกก่อน ผมคงจะรักเธอไปแล้วก็ได้

กบ     ตื่นแล้วหรือพิม

พิม     อืม  เผลอหลับไปเมื่อไหร่ไม่รู้ ว่าจะนอนเล่นสักหน่อย

กบ     ขนาดนอนเล่นนะนี่  เออ!  พิม  กบเล่นเพลงที่พิมซื้อมาให้ได้แล้วนะ  จะลองฟังหรือเปล่า

พิม     ยังไม่ฟัง  เอาไว้ฟังวันที่ร้านเปิด

กบ     ก็ได้

พิม     งั้นพิมกลับห้องก่อนดีกว่า  เบื่อหน้าคนแถวนี้

-*-     พออยู่คนเดียว  ก็อดคิดถึงนกไม่ได้ ขณะที่ผมกำลังคิดไรเพลินๆ เสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น

กบ     สวัสดีคับ

พี่นิด     พี่นิดเองนะ  ตอนนี้ทำอะไรอยู่

กบ     ก็ไม่ได้ทำอะไรคับ  นั่งเล่นเฉยๆ

พี่นิด     งั้นเดี๋ยวพี่ไปรับนะ  พอดีพี่ว่าจะไปแว๊ะไปดูร้านเพื่อนหน่อย

กบ     ก็ได้คับ งั้นเด๋วผมแต่งตัวรอเลยละกัน

-*-     ผมแต่งตัวเสร็จ เลยกะว่าจะเดินลงมารอพี่นิดที่หน้าหอ  ระหว่างทางเจอกับพิมเข้าโดยบังเอิน

กบ    อ้าวกบ  แต่งตัวหล่อจะออกไปไหน

กบ     พอดีพี่นิดชวนไปดูร้านของเพื่อนแก  กบเลยว่าจะไปเป็นเพื่อน

พิม     แหม! ว่าจะมาชวนไปนั่งกินข้าวที่ห้องพิมพอดี  โดนแย่งเฉยเลย

กบ     งั้นเด๋วจะรีบกลับมา  เออ แล้วพรุ่งนี้ตกลงจะไปหาแม่กับกบไหม

พิม     รอดูคืนนี้ก่อน  ถ้าทำตัวดี ก็จะไป   แล้วกลับมาถึงเมื่อไหร่แวะมาบอกด้วย

กบ     โอเค  งั้นผมไปก่อนนะ

-*-     ผมไปรอพี่นิดหน้าหอสักพัก  พี่นิดก็มาถึงพอดี

กบ     ร้านเพื่อพี่นิดอยู่แถวไหนคับ

พี่นิด     ซอยทองหล่อ 55   แต่เดี๋ยวหาอะไรกินกันก่อน  พี่หิวแล้ว

-*-      เราแวะกินข้าวกัน ที่ร้านอาหารซีฟู๊ด แถวๆสุขุมวิท 

พี่นิด     กบพี่ว่าจะจ้างดีเจมาเปิดแผ่นที่ร้าน  ช่วงพักของดนตรี  กบว่าดีหรือเปล่า

กบ     แล้วแต่พี่นิดคับ  ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

พี่นิด     พยายามดูพี่เวลาทำงานไว้นะ  อีกหน่อยจะได้ดูแลแทนพี่ได้  พอร้านอยู่ตัวพี่จะให้กบดูแล

แทน  พี่จะได้ไปเปิดร้านใหม่

-*-     ผมฟังแล้วใจคอไม่ค่อยดี  หรือจะเป็นแบบที่พิมบอกหรือนี่   เรามาถึงร้านก็สี่ทุ่มกว่าแล้ว

ร้านดูดีมากเลย  ถ้าจะแพงมากด้วยเท่าที่ดูจากรถที่จอดอยู่หน้าร้าน   เด็กรับรถเดินมาเปิดเข้ามา

หาพี่นิด    พร้อมกับเปิดประตูให้  พี่นิดส่งลูกกุญแจรถให้กบเด็ก   ผมเดินตามหลังพี่นิดเข้าไป

ในร้าน

พี่นิด     ร้านนี้แขกเยอะมาก   เพื่อนพี่เปิดมาจะสองปีแล้ว  เดือนๆนึงได้หลายแสน  พี่นิดบอกกับผม

-*-     ผมเดินตามพี่นิดเข้าไปในร้าน  พนักเดินเข้ามาไหว้พี่นิดกับผม  พร้อมกับพาเราเดินเข้าไปข้าง

ใน ร้าน   ภายในร้านตบแต่งได้สวยมากคับ (ตามความรู้สึกผมนะคับ)   ไงนิด ! เสียงของผู้ชายวัย

กลางคน ร้องเรียกพี่นิดเมื่อหันมาเจอเรา

พี่นิด     กบ  นี่พี่บอยนะเป็นผู้จัดการที่นี่

กบ     สวัสดีคับพี่บอย ผมยกมือไหว้แก

พี่บอย     สวัสดีคับ   มานั่งก่อน

-*-     ผมกับพี่นิด เดินไปนั่งยังโต๊ะด้านหน้าของเวทีเลย

พี่บอย     ลมอะไรพัดมาได้ว่ะนิด

พี่นิด     พาน้องเค้ามาดูร้าน

พี่บอย     แล้วดื่มอะไรกันดี   

พี่นิด     กบ กินเหล้าได้ไหม

กบ     ก็ได้คับ แล้วแต่พี่นิดแล้วกัน

พี่นิด     บอย  เปิดเมมเลยล่ะกัน

บอย     อืม  งั้นรอแปป เด๋วจัดให้

-*-     พี่นิด กับพี่บอยนั่งคุยกัน  ส่วนผมนั่งดูดนตรีที่กำลังเล่นอยู่บนเวที   ดนตรีที่นี่เล่นเป็นวง 3 ชิ้น

ฝีมือดีเลยที่เดียว ส่วนใหญ่เป็นเพลงสากลเก่าๆ  (คงเหมือนกับแขกที่มาเที่ยว มีแต่แก่ๆ)  ระหว่างที่

ผมกำลังนั่งฟังเพลงเพลินๆอยู่   กบ นั่งเงียบเลยนะ  เรียกน้องมานั่งด้วยไหม เด๋วพี่เรีกให้ พี่บอยถาม

กบ     ไม่ดีกว่าคับ  ผมชอบฟังเพลง 

พี่นิด     ขึ้นไปร้องเพลงไหม ที่นี่เค้าก็ให้แขกขึ้นไปร้องได้

พี่บอย     ร้อยได้นะกบ  เด๋วพี่บอกนักดนตรีให้

กบ     ก็ได้คับ (ดีกว่าอยู่เฉยๆผมคิด)

ออฟไลน์ ออดี้ เอสหก(สถานะ:โดนทิ้ง)

• CLV VIP Member
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มีเยอะ
เอาหละงานนี้มีแต่คนจ้องจะขี่Porsche กันเป็นแถวเลย รอต่อนะครับ