ผู้เขียนหัวข้อ: อดีตที่เป็นบทเรียน กับชีวิตกลางคืน ที่ทำให้ผมเกือบตาย  (อ่าน 208897 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobtion echo " ติดคุก. "

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ต่างจากความฝัน ใกล้เคียงความหวัง
รอตอนต่อไปอยู่ครับ  :yoexp51

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
มาต่อไวๆนะคร้าบ

เหตุการณ์คงจะเส้าแล้ว

คงไม่ได้บอกรักกันกลางเวทีร้านหลอกนะคับ

xxmsn-cry

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
เด๋วนี้อัพน้อยจังเลยอ่ะ :yoexp51
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ lM-1980

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
l-ottoman, kobzapza, D, Ryo, ssss0085

เจอท่านดีเลย ต่อเลยคับ :Ont-hodsard

ออฟไลน์ cec2002

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
รออ่านอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
เครียด + เศร้าแทนอ่ะ  xxmsn-cry
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว

*-*   ผมพยายามมองไปที่พิมให้มากที่สุด   อย่างน้อยเธอก็คงจะรู้ว่าผมร้องให้เธอ

แต่ผมกับรู้สึกว่า   พิมดูไม่ค่อยสนใจผมสักเท่าไหร่    แต่ผมก็ยังคิดเข้าข้างตัวเอง

ว่าพิมอาจจะกลุ้มใจเรื่องที่ตัวเองท้องก็ได้   ผมดึงสติกลับมาอีกครั้ง อย่างน้อยผมก็

ยังต้องทำหน้าที่ของผมต่อไป    ดนตรียังคงเล่นต่อไปเรื่อยๆ   ทำไมคืนนี้มันชั่งยาวนาน

เสียจริง   (ผมบ่นกับตัวเอง)    ตี 1 กว่าแล้ว อีกไม่นานร้านก็จะเลิกแล้ว  อ้าว! พี่นิดมาพอดี

ผมคงต้องบอกเรื่องพิมกับพี่นิดได้แล้ว  อย่างน้อยผมก็จะไม่ได้ทำผิดกับพิมอีกต่อไป

แล้วก็ถึงเวลาร้านเลิก    ผมรีบเก็บเครื่องแล้วเดินเข้ามาทักพี่นิด 

กบ : สวัสดีคับพี่นิด

พี่นิด : จ้า  เป็นยังไงเหนื่อยไหม  (พี่นิดถามผมน้ำเสียงที่ยังห่วงใยผมเสมอ)

กบ : นิดหน่อยคับพี่   เออ! ผมมีเรื่องจะคุยกับพี่นิดหน่อยได้ไหมคับ
พี่นิด : ได้ซิ  เดี๋ยวพี่เคลียร์บัญชีเสร็จก่อนะ

กบ : คับพี่  ผมของตัวก่อนนะคับ  ( ผมรีบเดินลงไปดักรอพิมที่หน้าร้าน)  พิม

ผมรีบเรียกเธอเมื่อเห็นเธอเดินลงมา  พิมจะกลับแล้วหรอ

พิม : อืม  กบล่ะจะกลับหรือยัง

กบ : พิม กบว่าจะคุยเรื่องพิมกับกบ  ให้พี่นิดฟัง

พิม : อย่านะกบ  ถ้าพี่นิดรู้  พิมต้องโดนไล่ออกแน่ๆ

กบ : ออกก็ออก  จะไปกลัวทำไม  ถึงพี่นิดไม่ไล่ กบก็ต้องให้พิมออกอยู่แล้ว

พิม : พิมบอกแล้วไงว่าอย่าเพิ่งบอกเรื่องนี้กับใคร  ขอพิมจัดการเองก่อน

กบ : พิมจะจัดการเองยังไง  เด็กในท้องก็ลูกของกบเหมือนกัน  กบจะปล่อยให้พิมจัด

การคนเดียวได้ยังไง  ยังไงกบก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบ

พิม : พิมคิดดูแล้วนะกบ  เรื่องของเรามันเป็นไปไม่ได้หรอก  กบอาจจะรู้สึกผิดแต่กบไม่จำเป็น

ต้องทำขนาดนี้ก็ได้

กบ : ทำไมมันจะเป็นไปไม่ได้  (ผมเริ่มเสียงดัง)  ก็กบรักพิม  ได้ยินไหมว่ากบรักพิม  (คนเริ่มมอง)

พิมตามกบมา   กบจะทำให้พิมรู้ว่ากบรักพิมแค่ไหน  (ผมดึงมือพิมกลับขึ้นไปบนร้าน)

พิม : กบจะทำอะไร

-*- : ถึงตอนนี้แล้วอะไรก็คงห้ามผมไม่อยู่แล้ว  ผมพาพิมเข้าไปหาพี่นิด

พี่นิด : อ้าวกบ พิม   พี่กำลังจะไปหาพอดี  มานั่งคุยกันก่อน   ไหนมีเรื่องอะไรจะคุยกับพี่

กบ : ผมยกมือไหว้พี่นิด  ผมขอโทษนะคับพี่นิด

พี่นิด : ขอโทษพี่ทำไม  แล้วมีเรื่องอะไรกันไหนค่อยๆพูดใจเย็นๆ

กบ : คือ ๆ ๆ ผมกับพิมเรามีอะไรกันคับ (ผมพูดไม่ออก)

พี่นิด : มีอะไรกัน  แล้วยังไงล่ะ  ไม่เห็นจะแปลกเลย

กบ : แต่กฎในร้านห้ามพนักงานมีอะไรกันนี่คับ

พิม : เฮ้ย! พี่จะบอกอะไรให้นะ  กบไม่ใช่พนักงาน  กบก็เป็นเหมือนน้องชายพี่คนนึง

ส่วนกฎมันก็เป็นเพียงกฎ  เรื่องแบบนี้มันห้ามกันยาก  พี่ยังจำเรื่องนกได้ดี  ตอนที่กบ

คบกันกับนก  พี่ก็เรียกนกมาคุย  ที่เรียกมาไม่ใช่ว่าจะไล่ออก  แต่ตอนนั้นกับยังเด็กอยู่มาก

พี่บอกตรงๆเลย ว่าพี่กลัวนกมันจะหลอกกบ  พี่เลยจะให้นก แยกกับกบซักระยะนึง

ถ้านกมันจริงใจกับกบ  การแยกกันมันไม่ใช่ปัญหา  แต่วันนั้นพี่คิดผิดหมดเลย  พี่นึกไม่ถึง

ว่านกมันจะรักกบมากมายขนาดนั้น  ทุกวันนี้พี่ก็ยังรู้สึกผิด   ส่วนเรื่องของกบกับพิม

ถ้ารักกันจริง  พี่จะจัดการให้เอง  อย่างน้อยวันนี้ กบก็แสดงให้พี่เห็นแล้วว่ากบโตพอที่จะ

คิดเองได้แล้ว 

พิม : แต่ พิมกลัวครอบครัวของกบเค้าจะรับพิมไม่ได้

พี่นิด : แล้วพิมรู้ได้ยังไงว่าครอบครัวกบจะรับพิมไม่ได้    พิมไม่ดีตรงไหน  หรือติดตรงที่พิมทำงาน

กลางคืนหรอ    พิม  พี่จะบอกให้นะ  บทเรียนของนกก็เคยมีมาแล้ว ยังไงผู้ใหญ่เขาก็ต้องคิด

ขออย่างเดียวให้เราสองคนรักกัน และมั่นคงก็พอ 

กบ : แต่มันมีอีกเรื่องนึงคับ

พี่นิด : เรื่องอะไรอีก ไหนว่ามาให้หมด

กบ : คือ ตอนนี้พิมท้องได้ สองเดือนแล้วคับ

พี่นิด : แน่ใจแล้วหรือ

กบ : ผมพาพิมไปตรวจมาเมื่อเช้า

พี่นิด : เด๋วพี่จัดการเองก็แล้วกัน ตอนนี้อยู่เฉยๆ กันไปก่อน  ตกลงเอาตามนี้นะ

กบ : แล้วแต่พี่นิดก็แล้วกันคับ 

*-* : ผมกับพิม บอกลาพี่นิด  แล้วแยกย้ายกันกลับบ้าน   ผมว่านะบางทีคนเรากลัวที่จะพูด

ความจริงกัน  วันนี้ผมกล้าที่จะพูดความจริง ทั้งที่ผมกลัวมันที่สุด  แต่ผมว่าผลลับที่มันกลับมา

ก็คุ้มค่า    ผมกลับมาถึงหอก็เกือบจะตี 4 แล้ว  พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าอีก เพราะต้องไปทำบุญให้กับนกอีก

กบ : วันนี้กบนอนกับพิมนะ  เด๋วขึ้นไปเก็บของก่อน

พิม : อืม!

กบ : ยังไม่สบายใจอยู่อีกหรอ

พิม : บอกไม่ถูกเหมือนกัน

กบ : งั้นเด๋วกบลงมา

*-* : ผมรีบขึ้นไปเก็บของแล้วลงมาหาพิมที่ห้อง    คืนนั้นผมลงมานอนกับพิม  เราคุยถึงเรื่องเก่าๆ

กัน   ไม่รู้ว่าผมนอนหลับไปเมื่อไหร่เหมือนกัน       เสียงนาฬิกาปลุกดังขึ้น   7  โมงแล้วนี่   ผมรีบ

ปลุกพิม

กบ : พิม ตื่นเหอะ เด๋วไปไม่ทัน

พิม : งั้นเด๋วพิมรอที่ห้องนะ  กบขึ้นไปแต่งตัวเหอะ

กบ : แต่งตัวสวยๆด้วยล่ะ  วันนี้กบมีอะไรจะบอกพิมด้วยนะ

*-* : ผมรีบขึ้นไปแต่งตัว  “วันนี้เป็นวันสำคัญในชีวิตของผมเลยก็ว่าได้”   กว่าผมจะมาถึงบ้าน

แม่ ก็เกือบ 10 โมงแล้ว 

กบ : สวัสดีคับแม่ 

แม่ : มาถึงแล้วหรือลูก  พิมกินอะไรมากันหรือยัง  (แม่ผมทักพิม)

พิม : ยังค่ะแม่ กบเค้ารีบมากลัวไม่ทัน

กบ : ผมว่ารีบไปกันก่อนดีกว่า  ผมกลัวไปวัดไม่ทัน (จะ11 โมงแล้ว)

แม่ : ก็ได้  งั้นแม่ไปเอาของก่อนก็แล้วกัน

*-* : เราสามคนไปถึงวัด  ผมพาแม่กับพิมขึ้นไปถวายสังฆทาน   หลวงลุงยังจำผมได้

หลวงลุง : สบายดีไหมโยม

กบ : สบายดีคับหลวงลุง  หลวงลุงล่ะคับ

หลวงลุง : ก็ไม่เจ็บไม่ป่วย  ตอนนี้อยู่ที่ไหนล่ะ

กบ : ผมเช่าหออยู่แถวๆที่ทำงานคับ

หลวงลุง : แล้วแวะมาหาแม่บ้างไหม

กบ : ถ้ามีเวลาก็มาคับ  ประมาณเดือนละครั้ง

หลวงลุง : ยังไงก็อย่าลืมแม่นะโยม  ไม่มีใครรักเราเท่ากับแม่อีกแล้ว

กบ : แม่คับ ผมขอไปดูที่เก็บกระดูกของนกหน่อยนะคับ  แม่อยู่คุยกับหลวงลุงไปก่อน

แม่ : ไปเถอะลูก ไม่ต้องห่วงแม่

*-* : ผมกับพิม เดินมาตรงที่เก็บกระดูกของนก  ผมค่อยๆเอาผ้าที่เตรียมมาเช็ดที่รูปของนก

พิม : ถ้านกเห็น  มันคงจะดีใจนะ  (พิมพูดขณะที่ผมกำลังเช็ดรูปของนก)

กบ : พิมจำได้หรือเปล่า  วันนี้ของปีที่แล้ว กบเจอกับเหตุการณ์ที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตเลยก็ว่าได้ 

พิม : จำได้สิ  ใครก็ไม่รู้วิ่งออกไปให้รถชน

กบ : แล้วพิมไม่เป็นห่วงหรอ

พิม : ก็ได้แค่ห่วง  ถามทำไมนี่

กบ : แต่วันนี้ ของปีนี้ มันไม่เหมือนกันนะพิม 

พิม : งง  พูดวกวนยังไงไม่รู้

กบ : วันนี้ปีที่แล้ว กบเสียของที่กบรักมากที่สุดไป  แต่วันนี้ ปีนี้ กบได้ของรักกลับมา

พิม : ได้อะไรมา ไหนเอามาดูซิ

*-* : ผมค่อยๆหยิบกล่องเล็กๆที่อยู่ในกระเป๋าผมออกมา 

พิม : อะไรอ่ะ

กบ : อย่างรู้จิงหรอ

พิม : อืม

กบ : อย่างงั้นส่งมือมา  หลับตาด้วย

พิม : ไม่หลับตาได้เปล่า

กบ : ไม่ได้ ต้องหลับตาด้วย

*-* : พิมหลับตาลง พร้อมกับส่งมือมาให้ผม  ห้ามลืมตานะ  ผมค่อยๆบรรจงสวมแหวนเข้าไปใน

นิ้วนางของพิม....   
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ออฟไลน์ Ryo

:dookdik1:

หวานเจี๊ยบ

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

:dookdik24:  บร้า อ่ะ

หวานแล้วอ่ะ...มันเลี่ยนอะ..เอามาอ่านอีกแก้เลี่ยน

หล่อได้อีกจิงๆ :kulorpa'

ต่อเลยคับ...ติดตามอยู่เน้อออ

ออฟไลน์ ~ DarkSoda ~

• CLV VIP Member
  • นอน
โอ้ยยยย

อดใจรอไม่ไหวแล้ว

รออยู่นะครับ อิอิ  :6:
~DarkSoda~

ออฟไลน์ Weapon XxX : The Wolf

• "แขวนแก้ว"
หวานซะไม่มีอ่ะทั่น kobzapza  :dookdik24:

รออ่านอยู่...รีบมาต่อนะเกิ๊บ  :LK-diwoy

ออฟไลน์ MonkeyDLuffy

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • (^0^).V
สมัยผมอายุเท่าท่าน(16-17) ยังทำไรเองไม่เป็นเลย เป็นแต่แบมือขอเงินพ่อแม่...

ท่านนี่โตเร็วจริง...อิอิอิ :LK-diwoy

ออฟไลน์ Ryo

Ryo, notenaja, lemontea, kobzapza, ratapon และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เย้ๆๆๆๆ มาต่อแล้วววว   ขอเยอะๆๆๆๆนะครับ

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
*-* : พิมลืมตาขึ้นมา

พิม : กบทำอะไรนี่

กบ : อ้าว! แล้วคนเค้าสวนแหวนให้กันทำไม

พิม : แต่ว่า  กบคิดดีแล้วหรอที่ทำแบบนี้

กบ : ทำไมพิมถึงพูดแบบนี้ล่ะ

พิม : ไม่เห็นที่กบจะต้องทำขนาดนี้  ถ้ากบคิดว่าพิมท้อง  เลยต้องมารับผิดชอบ  ข้อนี้กบตัดไปได้

เลย

กบ : พิม  ถึงวันนี้แล้ว ยอมรับใจตัวเองสักที ไม่ต้องปิดตัวเองขนาดนั้นหรอก

พิม : พิมรู้ใจตัวเองเสมอ  กบต่างหากที่ยังไม่รู้ใจตัวเอง

*-* : ผมมองไปที่รูปของนก   “ 1 ปีแล้วนะนก ที่นกจากกบไป  กบเสียใจนะที่กบไม่

กล้าที่จะพูดความจริงในวันนั้น  เลยทำให้เราไม่มีวันนี้ “   ผมหันมามองพิมพร้อมกับดึงพิมเข้ามา

กอด  “ กบรักพิมมากนะ วันนี้กบรู้แล้วว่าชีวิตกบต้องการอะไร”   ผมปล่อยพิมออกจากอ้อมอก

กบ :  กบรู้นะว่าพิมก็รักกบ  ยอมรับใจตัวเองซะทีเถอะ  กบคงจะอยู่ต่อไปไม่ได้แน่ถ้าต้องเสียพิมไป

อีกคน  แต่งงานกับกบนะ  เราสบตากัน

พิม : ถ้ากบมั่นใจในตัวพิม  พิมก็...(ไม่มีคำต่อท้ายใดๆออกมาจากปากพิม แต่ผมก็รู้แล้วว่าพิมคิด

ยังไง)

*-* : ผมกับพิมกลับมาหาแม่ที่คุยอยู่กับหลวงลุง 

แม่ : จะกลับกันแล้วหรือลูก

กบ :  คับแม่  พอดีกบมีเรื่องที่จะคุยกับแม่อีก

*-* :  พวกเรากราบลาหลวงลุง      อ้าวไหนมีเรื่องอะไรจะคุยกับแม่  (แม่ถามผมเมื่อกลับถึงบ้าน)

กบ :  มีคับ ผมกับพิมจะแต่งงานกันคับ  เรารักกัน 

แม่ : ถ้าลูกทั้งสองคนรักกันจิง  แม่ก็ไม่ว่าอะไร เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องของคนสองคน

กบ : แต่ยังมีอีกเรื่องคับ  คือตอนนี้พิมท้องคับแม่

แม่ : นานแค่ไหนแล้ว

กบ : 2 เดือนแล้วคับ

แม่ : แล้วมีใครรู้เรื่องนี้แล้วหรือยัง

กบ : พี่นิดรู้แล้วคับ

แม่ : นิดว่ายังไงบ้างล่ะ

กบ : เห็นว่าพี่นิดว่าจะจัดการให้  แกรับปากผมกับพิมแล้ว

แม่ : ก็รอดูพี่นิดก่อนแล้วกัน แม่เองคงจะว่าอะไรไม่ได้ 

พิม : แม่คะ (พิมยกมือไหว้แม่) พิมขอโทษแม่ด้วยนะคะ  ที่ทำให้เกิดเรื่อง

แม่ : พิม แม่เคยบอกพิมแล้วไง แม่ไม่เคยรังเกียจพิมเลย  คนเรายากดีมีจนยังไง

มันก็คนเหมือนกัน   ลูกแม่รักใคร  แม่ก็รักด้วย   ที่สำคัญพิมต้องรักลูกแม่มากๆด้วย

*-* : ผมโชคดีนะคับ  ที่มีแม่ที่เข้าใจในตัวผมตลอด   เรานั่งคุยกันอยู่อีกพัก ก็ต้องลาแม่กลับ

เพราะเย็นนี้ผมยังต้องไปทำงานอีก

แม่ : ถ้าพี่นิดเขาว่ายังไง ก็ค่อยมาคุยกับแม่อีกที  ค่อยๆคิดกันดีๆ 

กบ : ครับแม่ ผมกับพิมลาแม่กลับ

*-* : ดูพิมจะสบายใจมากขึ้น อย่างน้อยแม่ผมก็ยอมรับในตัวเธอ   ผมกลับถึงห้องก็เย็นมาก  เลย

ต้องเตรีมตัวไปทำงาน    ผมมาถึงที่ทำงานก็เจอะกับพี่นิดซึ่งวันนี้มาเร็วกว่าทุกวัน

กบ : สวัสดีคับพี่นิด

พี่นิด : ดีจ้ากบ

กบ : วันนี้ทำไมพี่นิดมาเร็วคับ

พี่นิด : พอดีจะมาคุยเรื่องพิมกับกบก่อน  กลัวกบจะรอ

กบ : ไม่เป็นไรคับพี่ วันนี้ผมก็ไปคุยกับแม่มาแล้ว

พี่นิด : งั้นเด๋วไปหาที่คุยกันก่อน  คุยในร้านไม่สะดวก  แล้วกบเรียกพิมไปด้วยนะ  พี่จะไปไปรอ

ตรงที่จอดรถ  ส่วนที่ร้าน กบเปิดเพลงไว้ก่อน

*-* : ผมกับพิม  ออกมาหาพี่นิดตรงที่จอดรถ  พี่นิดขับรถพาเราออกมานั่งที่ร้านกาแฟเล็กๆ แถวนั้น

พี่นิด : ตกลงพี่จะให้พิมเข้ามาทำงานในบาร์แทน  ไม่ต้องออกไปนั่งกับแขกแล้ว จนกว่าท้องของพิม

จะใหญ่ขึ้นมา  พิมค่อยออกไปอยู่บ้าน  ส่วนกบก็ทำไปเหมือนเดิม  ที่สำคัญเรื่องของเราทั้งสอง

คน  ยังคงเป็นความลับอยู่  พี่ไม่อยากให้แขก หรือพนักงานในร้านรู้  พี่จะดูแลลำบาก  ตกลงไหม

*-* : ผมกับพิมยกมือไหวขอบคุณพี่นิด  อย่างน้อยวันนี้ ผมกับพิมก็สบายใจมากขึ้น  พิมคงทำงาน

ได้อีกสัก 3 – 4 เดือน  กว่าท้องจะใหญ่   คืนนั้นผมกลับเข้ามาในร้าน ก็ทำตัวตามปกติ  ส่วนพิมพี่

นิดให้ย้ายเข้ามาทำงานในบาร์แทน  ไม่ต้องออกไปนั่งกับแขกแล้ว  เด็กๆในร้านเริ่มสงสัยกันบ้าง

*-* : แต่ละวันของผมตอนนี้   มีแต่พิมกับลูกที่กำลังจะเกิดเท่านั้น   ตอนนี้ผมย้ายลงมาอยู่พิมแล้ว

แต่ก็ยังคงเช่าห้องของนกไว้อยู่     จนย่างเข้าสู่เดือนที่ 3 ผมพาพิมไปฝากท้องที่โรงพยาบาล ตาม

คำแนะนำของพี่นิด   แต่แล้วก็เกิดเรื่องที่ไม่คาดคิดกับผมขึ้นอีกจนได้    หมอเรียกผมเข้าไปพบ

หลังจากตรวจท้องของพิมแล้ว

หมอ : หมอสงสัยนะคับ ว่าคนไข้จะตั้งครรภ์นอกมดลูก 

กบ : แล้วตั้งครรภ์นอกมดลูกมันเป็นยังไงคับ  (ผมไม่เคยได้ยินมาก่อน)  หมออธิบายให้ผมฟัง

หมอ : ยังไงหมอจะตรวจคนไข้แบบละเอียดอีกที  เพราะถ้าทิ้งไว้ คนไข้อาจได้รับอันตรายได้

*-* : หมอนัดพิมวันรุ่งขึ้น    เพื่อเข้าตรวจแบบละเอียดอีกที     พอถึงวันนัด ผมพาพิมมาให้หมอ

ตรวจอีกที  ผมนั่งรอพิมอยู่หน้าห้องตรวจ  เวลาผ่านไปนานเท่าไหร่ผมไม่รู้ แต่ตอนนี้ผมห่วงพิม

กับลูกมากที่สุด    แล้วพยาบาลก็เดินมาตามผมให้เข้าไปพบหมอ

หมอ : ผลการตรวจออกมาแล้วนะคับ คนไข้ตั้งครรภ์นอกมดลูกคับ

*-* : ผมไม่อยากจะเชื่อว่าความซวยจะเข้ามาในชีวิตผมอีก  หมอแล้วเราต้องทำยังไงบ้างคับ

หมอ : โชคดีเราตรวจเจอได้เร็ว เลยไม่ต้องผ่าตัด แค่ฉีดย่าทำให้ก้อนเลือดฝ่อไปก็ได้แล้ว

กบ : อย่างนี้ก็เท่ากับว่าเราต้องเอาเด็กออกใช้ไหมคับ

*-* : ผมตัดสินใจโทรบอกพี่นิดก่อนเป็นคนแรก    อย่างน้อยก็ยังดีกว่าที่ผมจะคิดอะไรเองคนเดียว

ส่วนพิม คงไม่ต้องบอก ว่าเธอจะเสียใจขนาดไหน  พี่นิดรีบมาหาผมที่โรงพยาบาลทันที หลังจากรับ

โทรศัพท์จากผม

พี่นิด : พิมเป็นยังไงบ้างกบ

กบ : ก็ไม่ไม่เป็นไรคับ หมอรอทางเรา ถ้าเราตกลงหมอก็จะจัดการให้เลยคับ

พี่นิด : งั้นกบพาพี่ไปหาหมอก่อน พี่อยากรู้รายละเอียดก่อน

*-* : ผมพาพี่นิดไปพบหมอเจ้าของไข้  พี่นิดคุยกับหมออยู่นานพอสมควร  ก่อนที่พี่นิดจะออกมาหา

ผมกับพิม

พี่นิด : พิม ไม่ต้องเสียใจนะ เรายังเด็กทั้งคู่ ยังมีโอกาสอีก  ยังไงเราก็เอาเด็กไว้ไม่ได้  พิมจะเป็น

อันตรายเปล่าๆ  เด๋วพี่ไปจัดการเรื่องหมอก่อนแล้วกัน

*-* : ผมนั่งอยู่กับพิมสองคน พิมเป็นคนเข็มแข็งมาก  เธอไม่แสดงอาการอะไรออกมาเลยแม่แต่นิด

เดียว  ผมเสียอีกที่ดูแย่ยังไงไม่รู้

กบ : พิมไม่ต้องเสียใจนะ ยังไงเราก็มีใหม่ได้อีก  ผมพยายามพูดปลอบใจพิม

พิม : ไม่ต้องห่วงพิมหรอก ห่วงตัวเองก่อนดีกว่า  พิมเข็มแข็งกว่ากบนะ

กบ : พิมพูดแบบนี้กบก็สบายใจขึ้นมาหน่อย  ถ้าพิมหายเมื่อไหร่ เราค่อยมีใหม่ก็ได้

*-* : สรุปว่าหมอตกลงที่ทำวันนี้เลย เพราะทิ้งไว้นานกลัวจะมีปัญหากับพิม  พี่นิดให้ผมหยุด

งานมาดูแลพิม....
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ออฟไลน์ jetman

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ไม่ได้ขัดจังหวะนะครับ

จำแม่นจังอะ ทุกคำพูดเลย

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
เฮ้อ......เครียดเลย

แต่อยู่ได้ด้วยความรักความเข้าใจกันทั้ง 2 คน

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ Weapon XxX : The Wolf

• "แขวนแก้ว"
เฮ้อ......เครียดเลย

แต่อยู่ได้ด้วยความรักความเข้าใจกันทั้ง 2 คน
เอ้า...นอยด์เข้าไปเน้อ GT

อ่ะ...คนกันเอง -1  :singleso-noiy ให้ล่ะกาน

มาส่งกำลังใจให้ทั่น จขกท เขียนต่อนะเกิ๊บ :6:

ออฟไลน์ Gt

• *
เอ้า...นอยด์เข้าไปเน้อ GT

อ่ะ...คนกันเอง -1  :singleso-noiy ให้ล่ะกาน

มาส่งกำลังใจให้ทั่น จขกท เขียนต่อนะเกิ๊บ :6:

มิน่าช่วงนี้คะแนนขึ้นทั้ง 2 ฝั่ง xxmsn-cry

รออ่านต่ออยู่นะเกิ๊บ

ออฟไลน์ jetto

ถ้าเป็นผมในวัยนั้นจะทำได้อย่างนี้มั๊ยเนี่ย เก่งจริงๆ

เสียใจด้วยคับ  xxmsn-cry

รอติดตามอยู่คับ